દક્ષિણ એજન્ટોને મદદ કરવા માટે પશ્ચિમના જીડીએસ સોદા કરે છે ?

ટ્રાવેલપોર્ટ અને એમેડિયસ જીડીએસમાં સાઉથવેસ્ટનું બાકી રહેલું પગલું , એઆરસીની પતાવટ અને અહેવાલ પ્રણાલીમાં વાહકની પ્રવેશ સાથે, મુસાફરી સલાહકારો માટે કાર્યપ્રવાહ સરળ બનાવશે અને ટીએમસી અને લેઝર એજન્સીઓને સાઉથવેસ્ટ ખરીદી પર પ્રક્રિયા કરવા માટે સરળ બનાવશે.

પરંતુ તે ઉપરાંત, ઉદ્યોગના નિષ્ણાતોએ ગયા અઠવાડિયે દેશના સૌથી મોટા ઘરેલુ હવાઈ સેવા પ્રદાતા દ્વારા જીડીએસમાં લાંબા સમયથી રાહ જોવામાં આવેલા પગલાથી લેન્ડસ્કેપમાં કેવી રીતે પરિવર્તન આવશે, તેના વિશે વિવિધ મત વ્યક્ત કર્યા હતા.

એસેમ્બલ ટ્રાવેલ ગ્રૂપના એરલાઇન સપ્લાયર રિલેશનશિપના સિનિયર ડિરેક્ટર બ્રાયન ચેપિનએ કહ્યું કે, “તે એક સ્પર્ધાત્મક બજાર છે.” “જો સાઉથવેસ્ટનું વેચાણ કરવું વધુ સરળ બને, તો સ્પર્ધાત્મક એરલાઇન્સ તેના પર એક નજર નાંખી શકે અને કહે કે, ‘આપણે કદાચ હિસ્સો ગુમાવીશું’, અને તેઓ તેને સ્પર્ધાત્મક રીતે સંબોધન કરી શકે.”

તેનાથી વિપરિત, ઓવેશન ટ્રાવેલ જૂથના એરલાઇન ઉદ્યોગ સંબંધોના વરિષ્ઠ ઉપપ્રમુખ, શેન ચેપમેને જણાવ્યું હતું કે તેઓ એજન્ટ ચેનલની અંદર કોઈ મોટી લહેર અસરની અપેક્ષા કરતા નથી.

“ધારણા એ છે કે દક્ષિણપશ્ચિમ સૌથી ઓછી કિંમતનો વાહક છે, પરંતુ અમારા અનુભવમાં, એવા ઘણા દાખલા છે કે જ્યાં મોટી સંખ્યામાં બજારોમાં, બિગ થ્રી [અમેરિકન, ડેલ્ટા અને યુનાઇટેડ] ખૂબ સ્પર્ધાત્મક છે,” ચેપમેને કહ્યું, એજન્સી મુખ્યત્વે સાબર સાથે કામ કરે છે . “કેટલાક કિસ્સાઓમાં, અમને બિગ થ્રી કેરિયર્સ પર ઓછા ભાડા મળ્યાં છે. હું માનતો નથી કે આપણે સ્પર્ધામાં વધારો જોશે, કારણ કે તેઓ પહેલેથી જ બજારમાં હરીફાઈ કરી રહ્યા છે.”

દક્ષિણ પશ્ચિમે 5 Augગસ્ટના રોજ જાહેરાત કરી કે તે 2020 ની મધ્યમાં શરૂ થનારી એમેડિયસ અને ટ્રાવેલપોર્ટ સિસ્ટમમાં સંપૂર્ણ સામગ્રી પ્રદાન કરશે . તે ingsફરિંગ્સ સાબર પર સાઉથવેસ્ટની વર્તમાન મર્યાદિત-સામગ્રી ઉપલબ્ધતાને પૂરક અને વધારશે .

એમેડિયસ અને ટ્રાવેલપોર્ટ દ્વારા દક્ષિણ પશ્ચિમમાં બુક કરાવતા મુસાફરી સલાહકારો સીધા સિસ્ટમો દ્વારા આરક્ષણોને બદલી, રદ અથવા સંશોધિત કરી શકશે. એજન્ટો કે જેઓ હાલમાં સાબર દ્વારા સાઉથવેસ્ટ બુક કરે છે તેઓને કોઈપણ ટિકિટ ફેરફાર માટે એરલાઇન પર ક call લ કરવો આવશ્યક છે જે રદ નથી.

આગળ, ટ્રાવેલપોર્ટ અને એમેડિયસ કરાર એજન્ટોને સાઉથવેસ્ટની ભાડા વર્ગો દ્વારા સંપૂર્ણ ફ્લાઇટ-બાય-ફ્લાઇટ પ્રાપ્યતા, છેલ્લા ટિકિટ સુધી, જ્યારે તેઓ યુ.એસ.ના અન્ય મોટા કેરિયર્સ સાથે કરી શકે તેમ જોવા માટે સક્ષમ કરશે. સાબર પર સાઉથવેસ્ટની સામગ્રી પર તે એક અપગ્રેડ છે , જે ચેપિને કહ્યું હતું કે ફ્લાઇટનું સમયપત્રક બતાવે છે પરંતુ એજન્ટોની જરૂર છે કે તેઓ જે ફ્લાઇટનું વેચાણ કરે છે તેની ખાસ કિંમત નક્કી કરે.

પાછળની બાજુએ, એઆરસીમાં સાઉથવેસ્ટની એન્ટ્રી એજન્સીઓને જીડીએસના વેચાણને એકીકૃત રીતે ટ્રેક અને સમાધાન માટે સક્ષમ બનાવશે.

દક્ષિણપશ્ચિમ માટે, પરંપરાગત એજન્ટ ચેનલમાં વ્યાપક પ્રવેશ, વ્યવસાય અને લેઝર એજન્સી ભાગીદારો માટે એરલાઇનના વિતરણની ઓફરમાં, તેની સીધી ચેનલ અને એસડબ્લ્યુબીઝ બુકિંગ ટૂલમાં જોડાવા માટે, ત્રીજા મોટું રૂપ આપશે . કંપનીનો પ્રોજેક્ટ છે કે તે આ પગલાના પરિણામે 2020 ના બીજા ભાગમાં 10 મિલિયન અને 20 મિલિયન ડોલરની વધારાની આવક મેળવશે.

હેનરી Harteveldt , વાતાવરણમાં રિસર્ચ ગ્રુપ સ્થાપક, આગાહી કરી હતી કે આપવામાં સાબ્રે માતાનો યુએસ બજારમાં અગ્રણી હાજરી, સાઉથવેસ્ટ કે GDS સહભાગી છે સુધારવું પડશે, તેમજ.

પરંતુ ટ્રાવેલ વીકલીની બહેન પ્રકાશન બિઝનેસ ટ્રાવેલ ન્યૂઝ સાથેના તાજેતરના ઇન્ટરવ્યુમાં, દક્ષિણ-પશ્ચિમના પ્રમુખ ટોમ નીલોન વાહક તેની જીડીએસની હાજરીમાં વધુ ઉમેરો કરશે કે કેમ તે અંગે મસ્ત હતા.

ટ્રાવેલપોર્ટ અને એમેડિયસ વિશે નીલને કહ્યું , “અમારી પાસેની બંનેથી અમે ખૂબ ખુશ છીએ .” “અને જો ત્યાં વધુ રુચિ હોય તો અમે વાત કરવા માટે ચોક્કસ તૈયાર છીએ.”

હાર્ટીવેલ્ડે કહ્યું કે આખરે તેની જીડીએસની હાજરીને વિસ્તૃત કરીને, દક્ષિણપશ્ચિમ સ્વીકારે છે કે તે તેની પોતાની શરતો પર વ્યવસાયિક મુસાફરીના બજારમાં બિગ થ્રી સાથે સ્પર્ધા કરી શક્યો ન હતો.

તેમણે કહ્યું, “તે દક્ષિણ પશ્ચિમના ભાગ પર એક બુદ્ધિશાળી સમાધાન છે, કારણ કે કોર્પોરેટ માર્કેટમાં અન્ય એરલાઇન્સ સાથે સ્પર્ધા કરવા માટે તેઓએ તેમની ટિકિટ ચેનલો દ્વારા વેચવી પડે છે જેનો ઉપયોગ કોર્પોરેટ ગ્રાહકો કરવા માંગે છે.”

ફોકસરાઇટના વરિષ્ઠ તકનીકી વિશ્લેષક બોબ uttફ્ટે જણાવ્યું હતું કે તેઓ માને છે કે વિવિધ ડિસ્ટ્રિબ્યુશન ચેનલોમાં આઇ.એ.ટી.એ. ની નવી ડિસ્ટ્રિબ્યુશન કેપેબિલીટી (એનડીસી)-સક્ષમ સામગ્રી પ્રદાન કરી શકવાના વધતા મહત્વને કારણે દક્ષિણ પશ્ચિમે તેની જીડીએસ ઉપલબ્ધતાને મોટા ભાગમાં વધારવાનો નિર્ણય કર્યો છે.

Utt ફટ્ટને જણાવ્યું હતું કે, દક્ષિણ-પશ્ચિમ નિર્ધારિત હશે અને ટ્રાવેલપોર્ટ અને એમેડિયસ એનડીસી પહેલ દ્વારા એનડીસી સહાયક સામગ્રી રજૂ કરી શકશે .

ગયા મહિને, સાઉથવેસ્ટ એનડીસી એક્સચેંજમાં જોડાયો, જે એટીપીકો અને સીઆઇટીએ દ્વારા સંચાલિત એક એરલાઇન પ્રોડક્ટ માર્કેટ પ્લેસ છે, જે એનડીસી પ્રોટોકોલનો ઉપયોગ કરીને એરલાઇન્સ અને એજન્સીઓ વચ્ચે સીધી કનેક્ટ કરવાની ક્ષમતાને સુવિધા આપે છે.

જ્યારે એનડીસી ખાસ કરીને એજન્ટ ચેનલ દ્વારા ભાડા બંડલ અને ચેક બેગ જેવા આનુષંગિક ઉત્પાદનો વેચવા માટે એરલાઇન્સને સક્ષમ કરવામાં ઉપયોગી છે, ત્યારે uttફુટે જણાવ્યું હતું કે વૈકલ્પિક બુકિંગ માર્ગો દ્વારા સામાન્ય ટિકિટના વેચાણને આકર્ષિત કરવાના માર્ગ તરીકે પણ તે મહત્વપૂર્ણ છે.

ટ્રાવેલ લીડર્સ ગ્રૂપના એરલાઇન રિલેશનશિપના સિનિયર વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ પીટર વિલિતાસે કહ્યું કે, તેઓ પણ એનડીસી પ્રિઝમ દ્વારા જીડીએસમાં દક્ષિણ-પશ્ચિમના વ્યાપક પગલાને જુએ છે.

“મને લાગે છે કે દક્ષિણપશ્ચિમને સમજાયું કે એનડીસી પ્રેક્ટિસ તરફ મહત્વાકાંક્ષી પ્રેરણાથી આગળ વધ્યું છે , તેથી તેઓને તે માર્ગ પર જવું પડશે અથવા પાછળ છોડી દેવું પડશે. ”

પરંતુ તેમણે ઉમેર્યું કે, એરલાઇન્સ જીડીએસમાં તેની ingsફરિંગ્સ આગળ વધારતી હોવાથી, તે જોવું રહ્યું કે તે ટીએમસી અને લક્ઝુરિયસ લેઝર એજન્સીઓને, જે બિગ થ્રી કરે છે તેને ટેકો આપવાનો પ્રકાર પૂરો પાડશે કે નહીં.

“સાઉથવેસ્ટ પાસે એક ટીમ હશે કે જે કોઈ એજન્ટ – કોર્પોરેટ અથવા લક્ઝરી – પહોંચી શકે અને કહેશે, ‘મને એક સમસ્યા છે. મને મદદ કરો?'” તેમણે કહ્યું.

વિલિતાસે એજન્સીઓ માટે સંભવિત નુકસાન તરફ ધ્યાન દોર્યું હતું કારણ કે તેઓ જીડીએસ અને એઆરસી દ્વારા વધુ દક્ષિણપશ્ચિમ ટિકિટ બુક કરે છે અને પતાવે છે – એટલે કે, જ્યારે વધેલી કાર્યક્ષમતા એજન્સીઓ માટે વેચાણ-ટ્રેકિંગને વધુ કાર્યક્ષમ બનાવશે, ત્યારે તે દક્ષિણપશ્ચિમ ખરીદીની વધુ દૃશ્યતા પણ પ્રદાન કરશે. પ્રતિસ્પર્ધી એરલાઇન્સમાં, ત્યાં તે તે વાહકો માટે મોનીટર કરવાનું વધુ સરળ બનાવે છે કે જેની પાસે કોર્પોરેટ કરાર છે તે માર્કેટ-શેરના લક્ષ્યોને પૂર્ણ કરે છે કે નહીં.

તેનાથી વિપરિત, વિલિતાસ શિબિરમાં છે જે માને છે કે જીડીએસમાં દક્ષિણપશ્ચિમની વ્યાપક પ્રવેશના પગલે લીગસી કેરિયર્સ તેઓને કોર્પોરેટ અને લેઝર એજન્સીઓ આપે છે તે પ્રોત્સાહનોમાં વધારો કરશે. તેમણે જણાવ્યું હતું કે તેઓ અપેક્ષા રાખે છે કે વાહકો તે પ્રોત્સાહનોને લક્ષ્યાંક આપે, ખાસ કરીને સ્પર્ધાત્મક અને ઉચ્ચ પ્રીમિયમ સિટી જોડી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may use these HTML tags and attributes:

<a href="" title=""> <abbr title=""> <acronym title=""> <b> <blockquote cite=""> <cite> <code> <del datetime=""> <em> <i> <q cite=""> <s> <strike> <strong>